#1 2020-08-25 08:45:35

LabbeWill
Member
Registered: 2020-08-25

Chọn Sao lưu bây giờ để tiến hành backup ngay

Điện thoạiiPhone, iPad, iOS   Chuẩn bị máy để sẵn sàng lên iOS 14 nào anh em   Nam Air2 giờ  Bình luận: 7     Nhận thông báo     0h ngày 16/9 giờ VN, Apple sẽ tổ chức sự kiện ra mắt sản phẩm mới, rất có thể ngày đó họ cũng kèm theo đó là phát hành iOS 14 bản chính thức.
Anh em hãy cùng mình chuẩn bị mọi thứ để sẵn sàng lên iOS 14 mới nhất nhé:  Các máy được lên iOS 14   iOS 14 hỗ trợ các máy cũ nhất là iPhone SE đời 1 và iPhone 6S, tức là các máy ra mắt từ năm 2015 trở về sau.

Riêng iPod Touch thì chỉ hỗ trợ đời 7 mà thôi

còn các máy iPad thì sẽ có iPadOS 14 và tương thích với iPad Air/iPad Mini 4 trở lên.

2 cách update lên iOS 14   Anh em có thể update qua OTA hoặc iTunes đều được

nếu up qua OTA thì máy tự làm hết còn up bằng iTunes thì anh em cần tải file ipsw iOS 14 về máy và dùng iTunes để up trên máy tính.
Nhớ tải bản iTunes mới nhất nhé.

Backup máy   Backup máy để lỡ như nửa chừng update gặp lỗi thì vẫn restore máy được

không bị mất dữ liệu.
Có 2 cách: backup lưu vào máy tính (sử dụng iTunes), hoặc backup lên iCloud, tùy anh em thích cái nào thì xài cách đó.
Backup bằng iTunes trên máy tính:    Tải iTunes bản mới nhất ở đây: https://apple.com/itunes.
Kết nối iPhone, iPad vào máy tính bằng cáp USB.
Chạy iTunes.
Nhấn vào thiết bị của bạn, trong phần backup, có thể chọn "iCloud" để up cục backup lên iCloud hoặc "This Computer" để lưu dữ liệu vào trong máy tính.
Nhấn Backup Now để sao lưu.

Backup lên iCloud:                    iTunes

macOS Catalina offers the world’s best way to play — and add to — your collection of music, movies, TV shows, podcasts, audiobooks, and more.

Apple.com                  Trên thiết bị

vào Cài đặt > Tên của bạn.
Vào tiếp iCloud > Sao lưu.
Chọn Sao lưu bây giờ để tiến hành backup ngay.

Xem thêm: Tổng hợp các phương pháp backup dữ liệu cho iPhone

iPad và iOS nói chung                         Dọn bộ nhớ   Khi update lên bản mới, hệ điều hành phải down bản iOS 14 về rồi mới tiến hành cài được, và dung lượng trống cần cho nó thường vào khoảng 3GB đến 4GB.
Anh em nên dọn dẹp máy của mình để có được dung lượng trống cỡ này cho an tâm.
Xem thêm: Cách dọn dẹp bộ nhớ cho điện thoại Android và iOS   Sạc đầy pin   Cuối cùng là sạc pin đầy vào nhé, không riêng iOS mà hầu như mọi thiết bị khi cập nhật phần mềm đều yêu cầu pin > 50% vì vậy anh em nhớ sạc pin đầy đủ cho máy nếu muốn update qua OTA.
Chúc anh em vui.
Thích    Chia sẻ  Báo xấu    Tags: appleiphoneiosiphone 12ios 14lên ios 14các máy tương thích ios 14    7 Bình luận     thecuong_87VIP 1 giờ  Lộ trình thường sẽ ra bản GM trước, khoảng 1 tuần tiếp theo sẽ ra bản final.

Thông thường bản GM cũng là bản final

tyhnTÍCH CỰC 29 phút  Mình chỉ hóng có mỗi bản ios 14 final thôi             Ngothien123CAO CẤP 22 phút  Cho mình hỏi ngu.
Bản backup của mình ở ios13 nhưng muốn về thì ko biết lấy dc dữ liệu ko.
Bản backup đó apple khoá rồi ko nhớ là 13.
Mấy nữa             cjaferĐẠI BÀNG 19 phút  tốt nhất là chờ 14.2, 14.3 hãy lên là tốt nhất, lên sớm làm chuột bạch, lỗi tùm lum        hoangthienly6886TÍCH CỰC 10 phút             cjafer đã nói:       ↑           tốt nhất là chờ 14.2, 14.3 hãy lên là tốt nhất, lên sớm làm chuột bạch, lỗi tùm lum       @cjafer  Già *** non hột                   hoangthienly6886TÍCH CỰC 9 phút  Chỉ dành cho mấy thanh niên chưa lên 14 thôi.
Chứ chơi beta rồi thì thấy nó cũng bình thường.

Minhthanh255VIP 3 phút  Dọn máy hóng IOS 14                         Xem tất cả (0)

ibet888

Board footer